![](https://www.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/sit-544x544IMG_1353.jpg)
คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ มีปณิธานในการผลิตบุคลากรด้านไอที สร้างสรรค์องค์ความรู้ด้านไอที เพื่อต่อสู้กับความขาดแคลนทางเทคโนโลยีสารสนเทศในสังคมไทย และช่วยลดช่องว่างทางดิจิทัลในสังคมไทย เพื่อให้สอดคล้องกับความต้องการให้สังคมไทยขับเคลื่อนโดยใช้เทคโนโลยีสารสนเทศเป็นฐาน ก้าวทันความเปลี่ยนแปลงของโลก เป็นสถาบันการศึกษาแห่งแรกที่เปิดสอนหลักสูตรด้านเทคโนโลยีสารสนเทศครบทุกระดับ ตรี โท เอก
วิสัยทัศน์ “การเป็นคณะเทคโนโลยีสารสนเทศชั้นนำของประเทศที่มีความสมดุลในด้านการเรียนการสอน การวิจัย และบริการวิชาการ ที่สอดคล้องกับบริบทของประเทศ” และเป้าหมายของการเป็นผู้ให้บริการ Digital อย่างครบวงจร
คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ
126 ถนนประชาอุทิศ แขวงบางมด เขตทุ่งครุ กรุงเทพฯ 10140
โทรศัพท์ : +66 2470 9850
Line : @sit.kmutt
อีเมล : webadmin@sit.kmutt.ac.th
Facebook: SIT.Family