มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดีกับนักเรียนโครงการ วมว. โรงเรียนดรุณสิกขาลัย มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้รับรางวัล Junior Young Rising Stars of Science 2021 ในงานประชุมวิชาการ The 47th International Congress on Science Technology and Technology – based Innovation (STT) ผ่านระบบออนไลน์ระหว่างวันที่ 5-7 ตุลาคม 2564 จัดโดย คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ร่วมกับสมาคมวิทยาศาสตร์แห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์
วัตถุประสงค์ของการเข้าร่วมประชุม เพื่อสร้างกำลังใจให้นักเรียนในการศึกษาและวิจัยทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ส่งเสริมให้นักเรียนได้มีโอกาสเข้าร่วมและเสนอผลงานวิจัยในการประชุมวิชาการระดับนานาชาติ และเพื่อเชิดชูเกียรติให้กับนักเรียนอันจะเป็นแบบอย่างที่ดีให้รุ่นน้องต่อไป
![](https://www.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/248584312_5119332344763560_6282625999677129213_n.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/248949435_5119332388096889_3148197820112793931_n.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/250462600_5119332358096892_6649861631729190208_n.jpg)