เมื่อวันที่ 5 – 6 สิงหาคม 2566 กลุ่มงานช่วยเหลือทางการเงินแก่นักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้จัดโครงการสัมมนานักศึกษาทุนเพชรพระจอมเกล้า ระดับปริญญาตรี ประจำปีการศึกษา 2566 กิจกรรมจัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.บางขุนเทียน) โดยมี คุณปนัดดา พ่วงพี หัวหน้ากลุ่มงานช่วยเหลือทางการเงินแก่นักศึกษา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการ รศ.ดร.เชาวลิต ลิ้มมณีวิจิตร รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและผู้เรียนรู้ กล่าวให้โอวาทและเปิดงานสัมมนา รศ.ดร. กุลธิดา ธรรมวิภัชน์ กล่าวต้อนรับนักศึกษาใหม่ที่ได้รับทุนการศึกษาในปีการศึกษา 2566
ทั้งนี้กลุ่มงานช่วยเหลือทางการเงินแก่นักศึกษาจัดการโครงการสัมมนาครั้งนี้โดยมีวัตถุประสงค์ในการสร้างความสัมพันธ์และสร้างเครือข่ายในการทำงานร่วมกันระหว่างนักศึกษาทุนการศึกษาด้านวิชาการดีเด่น ด้านความเป็นผู้นำ ด้านความคิดสร้างสรรค์และนวัตกรรม ด้านศิลปวัฒนธรรม และด้านกีฬา รวมทั้งนักศึกษาจะได้พบกับอาจารย์และเจ้าหน้าที่เพื่อให้คำแนะนำนักศึกษาในเรื่องเงื่อนไขการรับทุนการศึกษา โดยมีกิจกรรมเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างนักศึกษา กิจกรรมปลูกป่าชายเลน และกิจกรรมสร้างแรงบันดาลใจจากรุ่นพี่ศิษย์เก่าที่ได้รับทุนการศึกษา
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_215-1-1024x576.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_237-576x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_206-576x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_216-1024x576.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_10-1-768x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_20-768x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_3-1024x768.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_366-1024x576.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_89-1024x768.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_370-1024x576.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_งานสัมมนา-กล้องอนันดา_230809_377-1024x576.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_ค่ายสัมมนาทุน-นศ.ป.ตรี-มจธ.บางขุนเทียน_230809_51-1024x768.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_ค่ายสัมมนาทุน-นศ.ป.ตรี-มจธ.บางขุนเทียน_230809_63-1024x462.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_ค่ายสัมมนาทุน-นศ.ป.ตรี-มจธ.บางขุนเทียน_230809_76-1024x462.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_ค่ายสัมมนาทุน-นศ.ป.ตรี-มจธ.บางขุนเทียน_230809_111-1024x768.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/LINE_ALBUM_ค่ายสัมมนาทุน-นศ.ป.ตรี-มจธ.บางขุนเทียน_230809_113-1024x768.jpg)