🎉มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่ได้รับ รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ในผลงานชื่อ Astrodemy แพลตฟอร์มเรียนรู้อวกาศออนไลน์ จากการแข่งขันพัฒนาโปรแกรมคอมพิวเตอร์แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 25 ทีมนักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ ดังนี้ นายชยพล วงศ์ภูวรักษ์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ นายรุดฟาน ไมมะหาด สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ และนายดนัย แสงบัวหมัด สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์
🧡มหาวิทยาลัยมอบทุนการศึกษาเจียระไนเพชร ประจำปีการศึกษา 2566 ประเภทรางวัลสร้างขวัญกำลังใจแก่นักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/รูปนักศึกษา-1024x577.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/รูปนักศึกษาตอนรับรางวัล-1024x573.png)