มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่ได้รับ รางวัลเยาวชนดีเด่นกรุงเทพมหานคร (ประกายเพชร) ภายใต้ชื่อทีม Developer and Agile Thinker (Deva) การประกวดเยาวชนดีเด่นกรุงเทพมหานคร (ประกายเพชร) ครั้งที่ 18 ประจำปี 2566 ทีมนักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ ดังนี้ 1.นางสาวญภา วิณวันก์ 2.นางสาวพิชญาภา คณาพัฒนวงศ์ 3.นายสกลกฤษฏิ์ เพ็งขำ และ 4.นางสาวฤทัยธัมม์ โสฬศ
มหาวิทยาลัยมอบทุนการศึกษาเจียระไนเพชร ประจำปีการศึกษา 2566 ประเภทรางวัลสร้างขวัญกำลังใจแก่นักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2024/03/messageImage_1703034607714-1024x1024.jpg)