พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯให้ ให้ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวิชรราชธิดา เสด็จไปปฏิบัติพระราชกรณียกิจแทนพระองค์ ในพิธีพระราชทานรางวัลแก่นักศึกษาที่ได้รับรางวัลพระราชทาน ประจำปี 2563 ณ ศาลาดุสิดาลัย สวนจิตรลดา พระราชวังดุสิต
![](https://www.kmutt.ac.th/scholarship/wp-content/uploads/sites/8/2023/04/image-1024x1024.jpeg)