มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดีกับนางสาวกัญญาพัชร บำรุง คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้าสื่อสารและอิเล็กทรอนิกส์ที่ได้รับ รางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันกีฬาเทควันโด รายการบุคคลหญิง รุ่นไม่เกิน 62 กิโลกรัม การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48 “ดอกจานบ้านเชียงเกมส์”
มหาวิทยาลัยมอบทุนการศึกษาเจียระไนเพชร ประจำปีการศึกษา 2565 ประเภทรางวัลสร้างขวัญกำลังใจแก่นักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/IMG_6885-768x1024.jpg)