มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดี กับ นายทรงกลด เพชรจำรัสนักศึกษาคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ ผลงาน รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขัน MOS Olympic Thailand Competition 2022 และเป็นตัวแทนประเทศไทยเข้าแข่งขัน MOS Olympic Competition ที่เมืองออแลนโด รัฐฟลอริดา ณ ประเทศสหรัฐอเมริกา
มหาวิทยาลัยมอบทุนการศึกษาเจียระไนเพชร ประจำปีการศึกษา 2565 ประเภท รางวัลสร้างขวัญกำลังใจแก่นักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/05/ดาวน์โหลด-768x1024.jpg)