มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 การแข่งขัน CHOICEISYOURS RETHINK WITH MICROSOFT ผลงาน “สร้าง Intelligence Trash Center (ITC) โดยใช้ Deep Learning Algorithm Computer Vision เพื่อแก้ปัญหาการคัดแยกขยะได้ง่ายขึ้นและกำจัดได้ถูกวิธี ทำให้ลดเวลาและไม่เกิดภาวะโลกร้อน” ดังนี้ นายภควัฒน์ ผาสุก คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตรนานาชาติ) และนายคิมหันต์ จงใจดี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์
มหาวิทยาลัยมอบทุนการศึกษาเจียระไนเพชร ประจำปีการศึกษา 2565 ประเภทรางวัลสร้างขวัญกำลังใจแก่นักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/08/20-002-1024x424.jpg)