กองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี โดย กลุ่มงานช่วยเหลือทางการเงินแก่นักศึกษา ร่วมกับสภากาชาดไทย จัดโครงการ “มจธ. ร่วมใจบริจาคโลหิต ให้โลหิต ให้ชีวิต ให้โอกาส ต่อเพื่อนมนุษย์” จัดขึ้นในวันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2566 ณ บริเวณลานชั้น 1 อาคารการเรียนรู้พหุวิทยาการ มีนักศึกษากองทุนเงินกู้ยืมเพื่อการศึกษา นักศึกษาทั่วไป และบุคลากรร่วมบริจาคเลือดทั้งสิ้นจำนวน 183 คน ได้รับโลหิตทั้งสิ้นจำนวน 112 ยูนิต
คณะผู้จัดงานขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกุศลในการบริจาคมา ณ ที่นี้
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/LINE_ALBUM_บริจาค2911_231130_1-478x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/LINE_ALBUM_บริจาค2911_231130_4-478x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/LINE_ALBUM_บริจาค2911_231130_6-478x1024.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/LINE_ALBUM_บริจาค2911_231130_5-1024x478.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/11/LINE_ALBUM_บริจาค2911_231130_3-1024x478.jpg)