บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ได้พิจารณามอบทุนการศึกษา “ทุนบุญรอดพัฒนา นิสิต นักศึกษา” ประจำปี 2566 ให้แก่นักศึกษามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ มีผลการเรียนดี และมีความประพฤติดี เป็นทุนต่อเนื่องจนสำเร็จการศึกษา จำนวน 16 ทุน มูลค่าทุนละ 25,000 บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 400,000 บาท
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/09/2023-09-19-174-1024x683.jpg)
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/09/2023-09-19-188-1024x683.jpg)
โดยได้จัดพิธีมอบทุนการศึกษา เมื่อวันอังคารที่ 19 กันยายน พ.ศ.2566 ณ หอประชุมใหญ่บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด โดยได้รับเกียรติจาก คุณปิติ ภิรมย์ภักดี กรรมการรองกรรมการผู้จัดการใหญ่ เป็นประธานในพิธีและมอบทุน โดยมีคุณณัฐพงศ์ รัตนสุภา และคุณศุริษา แสงอรุณ สังกัดกลุ่มงานช่วยเหลือทางการเงินแก่นักศึกษา ผู้แทน มจธ. เข้าร่วมรับทุนในครั้งนี้
![](https://www.kmutt.ac.th/sfa/wp-content/uploads/sites/8/2023/09/2023-09-19-84-1024x683.jpg)